We read your photo as:

From the following information, prepare a statement of profit or loss for a sole trader, and using the information above, prepare a statement of financial position showing capital, assets, and liabilities.

Accounting

ScanSolve AI Answer

Step-by-step solution

4 steps

Huu ni swali la Uhasibu linalohitaji kuandaa taarifa ya faida au hasara (Statement of Profit or Loss) kwa mfanyabiashara mmoja.

a) Taarifa ya Faida au Hasara (Statement of Profit or Loss)

  1. Kokotoa Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa (Cost of Goods Sold - COGS).

    Gharama ya bidhaa zilizouzwa inapatikana kwa kutoa hisa ya kufunga kutoka kwa ununuzi.

    Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa=Manunuzi−Hisa ya KufungaGharama ya Bidhaa Zilizouzwa=Ksh 35,000−Ksh 9,000Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa=Ksh 26,000\text{Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa} = \text{Manunuzi} - \text{Hisa ya Kufunga} \\ \text{Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa} = \text{Ksh } 35,000 - \text{Ksh } 9,000 \\ \text{Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa} = \text{Ksh } 26,000
  2. Kokotoa Faida Ghafi (Gross Profit).

    Faida ghafi inapatikana kwa kutoa gharama ya bidhaa zilizouzwa kutoka kwa mauzo.

    Faida Ghafi=Mauzo−Gharama ya Bidhaa ZilizouzwaFaida Ghafi=Ksh 60,000−Ksh 26,000Faida Ghafi=Ksh 34,000\text{Faida Ghafi} = \text{Mauzo} - \text{Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa} \\ \text{Faida Ghafi} = \text{Ksh } 60,000 - \text{Ksh } 26,000 \\ \text{Faida Ghafi} = \text{Ksh } 34,000
  3. Kokotoa Jumla ya Gharama za Uendeshaji (Total Operating Expenses).

    Jumla ya gharama za uendeshaji ni jumla ya kodi na mishahara.

    Jumla ya Gharama za Uendeshaji=Kodi+MishaharaJumla ya Gharama za Uendeshaji=Ksh 6,000+Ksh 10,000Jumla ya Gharama za Uendeshaji=Ksh 16,000\text{Jumla ya Gharama za Uendeshaji} = \text{Kodi} + \text{Mishahara} \\ \text{Jumla ya Gharama za Uendeshaji} = \text{Ksh } 6,000 + \text{Ksh } 10,000 \\ \text{Jumla ya Gharama za Uendeshaji} = \text{Ksh } 16,000
  4. Kokotoa Faida Halisi (Net Profit).

    Faida halisi inapatikana kwa kutoa jumla ya gharama za uendeshaji kutoka kwa faida ghafi.

    Faida Halisi=Faida Ghafi−Jumla ya Gharama za UendeshajiFaida Halisi=Ksh 34,000−Ksh 16,000Faida Halisi=Ksh 18,000\text{Faida Halisi} = \text{Faida Ghafi} - \text{Jumla ya Gharama za Uendeshaji} \\ \text{Faida Halisi} = \text{Ksh } 34,000 - \text{Ksh } 16,000 \\ \text{Faida Halisi} = \boxed{\text{Ksh } 18,000}

    Hivyo, taarifa ya faida au hasara ni:

    Taarifa ya Faida au HasaraKshMauzo60,000Chini: Gharama ya Bidhaa ZilizouzwaManunuzi35,000Chini: Hisa ya Kufunga(9,000)Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa(26,000)Faida Ghafi34,000‾Chini: Gharama za UendeshajiKodi6,000Mishahara10,000Jumla ya Gharama za Uendeshaji(16,000)Faida Halisi18,000‾\begin{array}{l r} \textbf{Taarifa ya Faida au Hasara} & \textbf{Ksh} \\ \text{Mauzo} & 60,000 \\ \text{Chini: Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa} & \\ \text{Manunuzi} & 35,000 \\ \text{Chini: Hisa ya Kufunga} & (9,000) \\ \text{Gharama ya Bidhaa Zilizouzwa} & (26,000) \\ \text{Faida Ghafi} & \overline{34,000} \\ \text{Chini: Gharama za Uendeshaji} & \\ \text{Kodi} & 6,000 \\ \text{Mishahara} & 10,000 \\ \text{Jumla ya Gharama za Uendeshaji} & (16,000) \\ \textbf{Faida Halisi} & \overline{\textbf{18,000}} \\ \end{array}

    Swali la pili (2) linauliza kuandaa taarifa ya hali ya kifedha (Statement of Financial Position). Ili kuandaa taarifa hii, tunahitaji taarifa zaidi kama vile mali zingine (assets), madeni (liabilities), na mtaji wa kuanzia (opening capital). Kwa kuwa taarifa hizi hazijatolewa, siwezi kuandaa taarifa kamili ya hali ya kifedha.

Was this helpful?

Still stuck on this one?

Ask a follow-up, and the answer starts from this question.

Got a different question?Ask your own question
Handwritten step-by-step solution preview

Handwritten Step-by-Step Solution

Get this as a handwritten image on WhatsApp — like a tutor wrote it for you.

Try on WhatsApp