Tathmini Trial Balance uliyopewa.

Accounting

ScanSolve AI Answer

Answer

Trial balance uliyopewa si sahihi kwani jumla ya salio za debi na salio za kredi hazilingani.

Step-by-step solution

3 steps

Hapa chini kuna uchanganuzi wa salio sahihi kutoka kwenye nyaraka ulizotoa na trial balance iliyosahihishwa:

  1. Tathmini Trial Balance uliyopewa.

    Kwanza, tuangalie kama Trial Balance uliyopewa inalingana.
    Jumla ya salio za Debiti (kama zilivyowasilishwa):

    2,711,685+648,235+(−533,779)+2,335,500+357,500+21,853,499+499,700+1,062,820+80,000+1,114,850=29,720,0102,711,685 + 648,235 + (-533,779) + 2,335,500 + 357,500 + 21,853,499 + 499,700 + 1,062,820 + 80,000 + 1,114,850 = 29,720,010

    Jumla ya salio za Kredi (kama zilivyowasilishwa):

    16,995,500+4,337,999+533,121+1,543,550=23,410,17016,995,500 + 4,337,999 + 533,121 + 1,543,550 = 23,410,170

    Kwa kuwa 29,720,010≠23,410,17029,720,010 \neq 23,410,170, Trial Balance uliyopewa si sahihi.

  2. Bainisha salio sahihi kutoka kwenye nyaraka.

    Tutatumia taarifa kutoka kwenye "Statement of Receipts and Payments" na leja (ledgers) ili kupata salio sahihi:

    • Cash/Bank: Kutoka ukurasa wa 3, "Deficit (533,779)" inaonyesha kuwa kuna overdraft ya Ksh 533,779. Hii ni deni (liability), hivyo ina salio la kredi.
    • Land & Land Development & Site Set-up: Kutoka ukurasa wa 5, jumla ya "Land & Land Development Costs" (2,146,000) na "Temporary Site Infrastructure" (189,500) ni 2,146,000+189,500=2,335,5002,146,000 + 189,500 = 2,335,500. Hii ni mali (asset), hivyo ina salio la debiti.
    • Equipment Acquisitions: Kutoka ukurasa wa 5, jumla ni 357,500. Hii ni mali (asset), hivyo ina salio la debiti.
    • Investment in SACCO Shares: Kutoka ukurasa wa 6, jumla ni 1,114,850. Hii ni mali (asset), hivyo ina salio la debiti.
    • Milk Aggregation Expense: Kutoka ukurasa wa 6, jumla ni 21,853,499. Hii ni gharama (expense), hivyo ina salio la debiti.
    • Capacity Building & Hospitality: Kutoka ukurasa wa 6, jumla ni 499,700. Hii ni gharama (expense), hivyo ina salio la debiti.
    • General Operating Expenses / Admin Costs: Kutoka ukurasa wa 6, jumla ni 1,062,820. Hii ni gharama (expense), hivyo ina salio la debiti.
    • Compliance and Associations: Kutoka ukurasa wa 6, jumla ni 80,000. Hii ni gharama (expense), hivyo ina salio la debiti.
    • Kenya Highlands SACCO Advances: Kutoka ukurasa wa 4, jumla ni 16,995,500. Hii ni deni (liability), hivyo ina salio la kredi.
    • Marketers Contributions: Kutoka ukurasa wa 4, jumla ni 4,337,999. Hii ni mapato (income), hivyo ina salio la kredi.
    • Commission Income: Kutoka ukurasa wa 4, jumla ni 533,121. Hii ni mapato (income), hivyo ina salio la kredi.
    • Members Share Contributions: Kutoka ukurasa wa 4, jumla ni 1,543,550. Hii ni mtaji (equity), hivyo ina salio la kredi.
    • Accumulated Funds (1 Jan 2024): Kutoka ukurasa wa 1, salio za mwanzo za Equity Bank (2,711,685) na Cooperative Bank (648,235) ni jumla ya Ksh 3,359,920. Hizi ni salio za fedha taslimu za mwanzo, ambazo huwakilisha mtaji wa mwanzo (opening capital/funds). Hivyo, zina salio la kredi.
  3. Tengeneza Trial Balance iliyosahihishwa.

    KISIARA DAIRY CO-OPERATIVE SOCIETY
    TRIAL BALANCE AS AT 31ST DECEMBER 2025

    PARTICULARSDEBIT (Ksh)CREDIT (Ksh)
    Land & Land Development & Site Set-up2,335,500
    Equipment Acquisitions357,500
    Investment in SACCO Shares1,114,850
    Milk Aggregation Expense21,853,499
    Capacity Building & Hospitality499,700
    General Operating Expenses / Admin Costs1,062,820
    Compliance and Associations80,000
    Cash/Bank (Overdraft)533,779
    Kenya Highlands SACCO Advances16,995,500
    Marketers Contributions4,337,999
    Commission Income533,121
    Members Share Contributions1,543,550
    Accumulated Funds (1 Jan 2024)3,359,920
    TOTAL27,303,86927,303,869

    Jumla ya salio za Debiti:

    2,335,500+357,500+1,114,850+21,853,499+499,700+1,062,820+80,000=27,303,8692,335,500 + 357,500 + 1,114,850 + 21,853,499 + 499,700 + 1,062,820 + 80,000 = 27,303,869

    Jumla ya salio za Kredi:

    533,779+16,995,500+4,337,999+533,121+1,543,550+3,359,920=27,303,869533,779 + 16,995,500 + 4,337,999 + 533,121 + 1,543,550 + 3,359,920 = 27,303,869

    Trial Balance iliyosahihishwa inalingana.

    Hitimisho:
    Trial Balance uliyopewa awali si sahihi. Marekebisho makuu yalikuwa kwenye usawa wa Cash/Bank (ambayo ni overdraft na inapaswa kuwa kredi) na uainishaji wa "Accumulated funds" (ambayo inapaswa kuwa salio la kredi la mtaji wa mwanzo).

Was this helpful?

Still stuck on this one?

Ask a follow-up, and the answer starts from this question.

Got a different question?Ask your own question