We read your photo as:

A firm and Joan entered into a business partnership in which they contributed Ksh. 320000 and Ksh. 400000 every year respectively. After one year, Kevin joined the business and contributed Ksh. 240000. (a) Calculate the ratio of their investment after three years of business.

Mathematics

ScanSolve AI Answer

Answers

3 parts
a
4 : 5 : 2
b

Ksh. 142,800\text{Ksh. } 142,800

Ksh. 178,500\text{Ksh. } 178,500

Ksh. 71,400\text{Ksh. } 71,400

c

Ksh. 462,800\text{Ksh. } 462,800

Ksh. 578,500\text{Ksh. } 578,500

Ksh. 311,400\text{Ksh. } 311,400

Step-by-step solution

6 steps

Huu hapa ni ufumbuzi wa swali lako:

  • Betty aliwekeza Ksh. 320,000.
  • Joan aliwekeza Ksh. 400,000.
  • Kevin alijiunga baada ya mwaka mmoja na kuwekeza Ksh. 240,000.

Part a· 2 steps

Kokotoa uwiano wa uwekezaji wao baada ya miaka mitatu ya biashara.

  1. Kokotoa uwekezaji halisi wa kila mshirika kwa kuzingatia muda.

    • Uwekezaji halisi wa Betty = Kiasi cha uwekezaji ×\times Muda 320,000×3 miaka=Ksh. 960,000320,000 \times 3 \text{ miaka} = \text{Ksh. } 960,000
    • Uwekezaji halisi wa Joan = Kiasi cha uwekezaji ×\times Muda 400,000×3 miaka=Ksh. 1,200,000400,000 \times 3 \text{ miaka} = \text{Ksh. } 1,200,000
    • Kevin alijiunga baada ya mwaka 1, kwa hivyo aliwekeza kwa 3−1=23 - 1 = 2 miaka. Uwekezaji halisi wa Kevin = Kiasi cha uwekezaji ×\times Muda 240,000×2 miaka=Ksh. 480,000240,000 \times 2 \text{ miaka} = \text{Ksh. } 480,000
  2. Andika uwiano wa uwekezaji halisi na urahisishe.

    Uwiano (Betty : Joan : Kevin) = 960,000:1,200,000:480,000960,000 : 1,200,000 : 480,000
    Gawanya kwa 10,000: 96:120:4896 : 120 : 48
    Gawanya kwa 24: 4:5:24 : 5 : 2
    Uwiano wa uwekezaji wao ni 4:5:2\boxed{4 : 5 : 2}.

Part b

Ksh. 142,800\text{Ksh. } 142,800

Kokotoa sehemu aliyopata kila mtu.

  1. Kokotoa faida iliyotumika kwa gharama za uendeshaji.

    Jumla ya faida = Ksh. 561,000.
    Gharama za uendeshaji = 30% ya faida

    0.30×561,000=Ksh. 168,3000.30 \times 561,000 = \text{Ksh. } 168,300
  2. Kokotoa faida iliyobaki kwa kugawanywa.

    Faida iliyobaki = Jumla ya faida - Gharama za uendeshaji

    561,000−168,300=Ksh. 392,700561,000 - 168,300 = \text{Ksh. } 392,700
  3. Gawanya faida iliyobaki kulingana na uwiano wa uwekezaji (4

    5 : 2).
    Jumla ya sehemu za uwiano = 4+5+2=114 + 5 + 2 = 11.

    • Sehemu ya Betty = 411×392,700=Ksh. 142,800\frac{4}{11} \times 392,700 = \text{Ksh. } 142,800
    • Sehemu ya Joan = 511×392,700=Ksh. 178,500\frac{5}{11} \times 392,700 = \text{Ksh. } 178,500
    • Sehemu ya Kevin = 211×392,700=Ksh. 71,400\frac{2}{11} \times 392,700 = \text{Ksh. } 71,400 Kila mtu alipata: Betty Ksh. 142,800\boxed{\text{Ksh. } 142,800}, Joan Ksh. 178,500\boxed{\text{Ksh. } 178,500}, Kevin Ksh. 71,400\boxed{\text{Ksh. } 71,400}.

Part c

Ksh. 462,800\text{Ksh. } 462,800

Pata uwekezaji wao mpya binafsi mwanzoni mwa mwaka wa nne.

  1. Ongeza sehemu ya faida ya kila mshirika kwenye uwekezaji wao wa awali.

    • Uwekezaji mpya wa Betty = Uwekezaji wa awali wa Betty + Sehemu ya faida ya Betty 320,000+142,800=Ksh. 462,800320,000 + 142,800 = \text{Ksh. } 462,800
    • Uwekezaji mpya wa Joan = Uwekezaji wa awali wa Joan + Sehemu ya faida ya Joan 400,000+178,500=Ksh. 578,500400,000 + 178,500 = \text{Ksh. } 578,500
    • Uwekezaji mpya wa Kevin = Uwekezaji wa awali wa Kevin + Sehemu ya faida ya Kevin 240,000+71,400=Ksh. 311,400240,000 + 71,400 = \text{Ksh. } 311,400

    Uwekezaji wao mpya ni: Betty Ksh. 462,800\boxed{\text{Ksh. } 462,800}, Joan Ksh. 578,500\boxed{\text{Ksh. } 578,500}, Kevin Ksh. 311,400\boxed{\text{Ksh. } 311,400}.

Was this helpful?

Try one yourself

A new problem that tests the same skill.

Still stuck on this one?

Ask a follow-up, and the answer starts from this question.

Got a different question?Ask your own question
Handwritten step-by-step solution preview

Handwritten Step-by-Step Solution

Get this as a handwritten image on WhatsApp — like a tutor wrote it for you.

Try on WhatsApp